
MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZo YA UFUNDI STADI (VETA) 

CHUO CHA UFUNDI STADI - VETA ULYANKULU 

MKATABA WA UJENZI 

Na. ya mkataba: VETA/ULYIUV21/22/16 

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 10 mwezi Februari 2022 

KATI YA 

Chuo cha Ufundi Stadi Veta Ulyankulu S.L.P. 111 Ulyankulu ambacho kinaiwakilisha 

Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802 Dodoma (ambacho katika 

Mkataba huu atajulikana kama "Mwajiri") kwa upande mmoja; 

NA 

BW: HELEDI FREDRICK BARANYIKWA S.L.P. ULYANKULU (ambaye katika Mkataba 

huu atajulikana kama "Fundi") kwa upande mwingine 

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya 

Uvinza. 

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za 

nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Uvinza; 

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya kutengeneza 

Grill za milango na Madirisha. 

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo 

wa vifaa (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika; 
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MBILILINAR0DALI 

1. GHARAMA YA UFUNDI 
Da, kwa gharama ya Shilingi za Tanzanía TSH3, 380, 000/= (MILLION TATU 

AR TATU NA THEMANINI TU), Fundi atafanya kazi ya kutengeneza grill kwa 

masharti yaliyo katika Mkataba huu. 

A: UTAWALA 

NA AlNA ZA | UKUBWA WA DIRISHA NA UKUBWA WA MLANGO MAELEZO 

JENGO GHARAMA 
NA GHARAMA 

160x280cm 
1. UTAWALA 212X191cm 

@20,000/ 20,000/= 3doors 

50,000/= |150,000/= 

196X191cm 
20,000/= 

201X192cm 

20,000/= 

20,000/= 20,000/ 
197X193cm 

20,000/= @20,000/= 

149X192cm 
15,000/= @15,000/= 

165X191cm 
@17,000/= 17,000/ 
197.5X192cm 

@20,000/ 
198X192.5cm 

20,000/= 

20,000/ @20,000/= 

198X193cm 

20,000/= 

196.5X191cm 
@20,000/= 

197.5X192cm 

20,000/= 

20,000/= 

@20,000/= 

198X191cm 

20,000/= 

@20,000/= 20,000/= 
197.5X190cm 

20,000/= 20,000/= 

Page 2 of 14 

PRINCIPAL VTC ULYANKULUU 
P.O 80x I 
UI YANKULU 



203X193cm @20,000/ 
196X193cm 
@20,000/= 

199X192cm 
@20,000/= 

128.5X192.5cm 
@15,000/ 

116X192cm 

20,000/= 

20,000/= 

20,000/= 

15,000/= 

12,000/= 
173.5X193cm 

12,000/ 

@18,000/= 
194X189.5cm 

18,000/= 

@20,000/= 
194.5X188.5cm 

@20,000/= 
116.5X194cm 

20,000/= 

20,000/= 

15,000/= 
147X204cm 

15,000/= 

15,000/= 
119X193cm 

15,000/= 

@15,000/ 
172X68cm 

15,000/= 
70X70cm 

12,000/ 
674,000/= 

12,000/= 7@10,000/=70,000/= 
JUMLA 

KUU 

B: DARASA 

NA. AINA ZA UKUBWA WA DIRISHA NA UKUBWA WA MLANGO MAELEZO 
NA GHARAMA 
| 150x300cm 180,000/ 

JENGO GHARAMA 
DARASA 331X202cm 275,000/ 

@25,000/= 3window 

@60,000 

90x300cm 
@35,000/= 35,000/= 

TOTAL 490,000/= 
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C 
NA. AINA 

ZA 
|JENGO 
JIKO 

WA MAELEZO UKUBWA WA DIRISHA UKUBWA 
MLANGO NA NA GHARAMA 
GHARAMA 

250X200cm 250x310cm 
24windows 5doors 

@22,000/= 528,000/= 70,000 350,000/= 

90x310cm @ 35,000/ 
35,000/ 

110x117cm 

2windows 

24,000/ 
TOTAL 937,000/= 

12,000/= 

D: STORE 

WA MAELEZO NA. AINA 
ZA 

UKUBWA WA DIRISHA UKUBWA 
NA GHARAMA MLANGO NA 

GHARAMA 
JENGO 

STOO 480X98cm 
6windows 150x310cm 

@20,000/= |120,000/= @60,000 60,000/= 

90x310cm 

35,000 35,000/= 

TOTAL 215,000/= 
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E: PRINCIPAL HOUSE 

NA. AINA ZA UKUBWA WA DIRISHA UKUBWA WA MAELEZO 

JENGO NA GHARAMA MLANGO NA 
GHARAMAA 

PRINCIPAL |150X190cm 
HOUSE 8windows 120X280cm 

15,000/= 120,000/= @40,000 40,000/= 

120X190cm 90x280cm 

@15,000/ 15,000/= 30,000 30,000/= 
240x190cm 

20,000/= 20,000/ 
90x85cm 

12,000/= 12,000/= 

190x85cm 
12,000/= |12,000/= 

TOTAL 249,000/= 

F: VYOO VYA NJE 

UKUBWA WA DIRISHA UKUBWA 
MLANGO 

WA MAELEZO NA. AINA 
ZA NA GHARAMA NA 

GHARAMA JENGO 

VYOO 97X60cm 

18windows 
10,000/=|180,000/= 

200X60cm 

6window e 
12,000/= 72,000/= 

TOTAL 252,000/= 

Page 5 of 14 

PRINCIPAL VTC ULYANKULU 
P.o Bx 
UI YANKULU



G: USHONAJI, UHAZILI, MAGARI NA UMEME 

N AINA ZA JENGO UKUBWA WA MLANGO NA MAELEZO 

GHARAMA 
A. 

USHONAJI,UHAZILI, MAGARI,UME 200x300cm 5doors 
ME 

60,000/ 
300,000/= 

400x182cm 2doors 

25,000/ 
50,000/= 

TOTAL 350,000/= 

H: GUARD HOUSE NA POWER HOUSE 

WA MAELEZO ZA UKUBWA WA DIRISHA UKUBWA 

NA GHARAMA 
NA. AlINA 

MLANGO NA |JENGO 
GHARAMA 

117.5X143.5cm 87.5x229cm GUARD 
HOUSE,POWER 14,000/= 

HOUSE 
2 doors 46,000/=| 

14,000/= 23,000/= 

95.5X143.5cm 98x302cm 

13,000/= 40,000/= | 40,000/= 
13,000/= 

53x98.8cm 418x303cm 
10,000/= @90,000/=90,000/= 

TOTAL 213,000/= 
10,000/= 
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atika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama "Gharama ya Urund 

2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT) 
Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa 
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya 
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri. 

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO 
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo; 

(a) Malipo ya awali, 10% ya gharama ya ufundi 
(6) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi; 
(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi; 
(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi; 
(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na 
(6) Baada ya kukamilika kwa"Muda wa matazamio":5% ya Gharama ya Ufundi. 

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI 

(a) Fundi atakabidhiwa kazi hii mpaka hapo tutakapopokea fedha kwa ajili za 
kuendelea na ujenzi. Iwapo Fundi atakabidhiwa tarehe nyingine kabla au baada 
ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku ya 

makabidhiano ambapo pande zote mbili zitasaini. 

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 14 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi 
hiyo. lwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya 

ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo. 
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